
Uhuru, Haki na Maendeleo
ya Watu



Ugatuaji wa Madaraka
Serikali ya Chadema itagatua madaraka kwa kushusha 
mamlaka kamili kwa serikali za Majimbo/Kanda , Mitaa, 
Vijiji na Vitongoji ili kuzipa  uwezo wa kufanya maamuzi kamili 
katika kutumia fursa za maendeleo 
zinazopatikana katika maeneo mahalia.

Wilaya

Vijiji

Wizara

Mtaa

Kulimbikiza
Madaraka



Kujenga na kumiliki uchumi imara na shirikishi
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi 
itahakikisha kila Mtanzania anatumia rasilimali za nchi, 
fursa zilizopo, na vipaji vyake katika kuinua kipato chake 
na pato la taifa kwa ujumla.  



Serikali ya Chadema itapeleka bajeti ya nyongeza 
Bungeni katika mwaka wa fedha 2020/2021 kwa ajili ya 
kuongeza  mishahara  ya  watumishi wote wa umma, kulipa 
malimbikizo; sambamba na kuwapandisha maadaraja 
watumishi wenye sifa na kulipa mishahara inayoendelea na 
madaraja yao.

Kupandisha Madaraja na Mishahara 
ya Wafanyakazi

MISHAHARA 
BORA



Maazingira Bora ya Uwekezaji

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga 
kufanya mazingira ya uwekezaji kwa wawekezaji wa ndani na nje 
kuwa rafiki na wazeshi kwa kupunguza urasimu, utitiri wa tozo na 
kodi zinazopelekea kufungwa kwa biashara, kuzorota kwa 
shughuli za uwekezaji na kuporomoka kwa uchumi wa Taifa.



Katiba ya Wananchi
Serikali Chadema itarejesha upya mchakato wa Katiba ya 
wananchi kama ilivyokuwa imewasilishwa na Tume ya 
Jaji Warioba. Aidha Serikali ya Chadema itahakikisha kwamba 
nchi inaongozwa kwa mujibu wa Katiba na Sheria zinazozingatia 
misingi ya utawala bora na haki za binadamu.



Uhuru wa Vyombo vya Habari
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na 
sekta binafsi itahakikisha uhuru wa 
Wanahabari na vyombo vya habari 
unalindwa kisheria kwa kuzifanyia
mabadiliko sheria zote zinazohusiana 
na masuala ya habari.



Elimu Bora na Bure kwa 
Maendeleo Endelevu

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga kuifanya 
elimu kuwa bora na bure  kwa ngazi zote ilikumfanya kila mtanzania 
anayestahili kupata elimu kuipata bila kikwazo chochote ili kuchochea 
kasi ya ukuaji wa uchumi na maendeleo ya watu nchini. Aidha kwa 
wanafunzi wa vyuo vikuu , Bodi ya mikopo utawekwa utaratibu 
kuhakikisha kuwa wanufaika wa mikopo watarejesha mikopo kwa kipindi
cha miaka 25 tangu watakapopata ajira na kiwango cha marejesho cha miaka 25 tangu watakapopata ajira na kiwango cha marejesho 
hakitazidi asilimia 3 ya mshahara wake na hakutakuwa na tozo au faini . 



Afya Bure kwa Wajawazito, Walemavu, 
Watoto na Wazee.
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga 
kuwekeza katika kuboresha huduma za afya kwa kuongeza ajira 
za watumishi katika sekta ya afya kuboresha miundombinu na 
vifaa tiba. Aidha itahakikisha akina Mama wajawazito, Watoto, 
Walemavu na Wazee wanapewa kipaumbele cha kwanza katika 
huduma za afya.



Kujenga na kumiliki uchumi imara 
na shirikishi 

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi 
inalenga kuufanya uchumi kuwa jumuishi na shirikishi 
kwa kutumia rasilimali za nchi bila kuathiri uhuru wa 
Taifa. Aidha Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na 
sekta binafsi itaimarisha uchumi wa soko utakaoheshimu 
na kulinda mali za watu, haki ya mitaji katika uwekezaji, 
biashara huru bila kupoka mamlaka ya umma katika maeneo biashara huru bila kupoka mamlaka ya umma katika maeneo 
ya ukusanyaji tozo na kodi.

Umaskini

Uchumi Imara



Fursa za Ajira na Ujira Bora kwa Vijana

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana 
na sekta binafsi inalenga kufungua 
fursa za ajira kwa Vijana kwa boresha 
mazingira ya ujasiriamali, uwekezaji 
wa ndani katika sekta za kilimo, 
uvuvi, ufugaji, madini, ujenzi wa 
viwanda vya kimkakati, michezo, viwanda vya kimkakati, michezo, 
uchukuzi, Sanaa, burudani na utuoaji 
wa mikopo isiokuwa na masharti 
magumu.



Fursa za Kupata Maji Safi na Salama kwa Kila 
Mtanzania
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na 
sekta binafsi itahakikisha kila mtanzania 
anapata huduma ya maji safi na 
salama. Aidha itazifanya mamlaka 
za maji kuwa nyenzo ya usamabazaji
wa huduma za maji safi na salama 
kwa gharama nafuu.kwa gharama nafuu.



Umiliki na Matumizi ya Ardhi
Serikali ya Chadema inalenga kumaliza migogoro ya ardhi 
inayoendelea kuibuka mara kwa mara baina ya wananchi, 
mamlaka kwa mamlaka, Wananchi na mamlaka  za hifadhi, 
migogoro ya wafugaji na wakulima pamoja na migogoro kati 
ya wananchi na wawekezaji kwa kuanzisha mpango rasmi wa 
umilikishaji ardhi kwa kila mwananchi na taasisi mbalimbali.



Kuboresha Miundombinu na Maendeleo Vijijini
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga 
kuboresha miundombinu yote kwa kuiunganisha na maeneo ya 
uzalishaji mali na masoko ya mazao ya kilimo, mifugo, uvuvi ili 
kukuza uwekezaji vijijini na kuongeza pato la Taifa. 



Miundombinu: Uchukuzi, Mawasiliano na 
TEHAMA

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi 
inalenga kuboresha miundombinu ya TEHAMA ili kuwezesha 
nchi kuingia katika uchumi wa kidigitali na kupanua soko la ajira 
na mitaji kupitia uchumi wa kimtandao.



Mali Asilia na Utalii

Serikali ya Chadema kwa 
kushirikiana na sekta binafsi 
inalenga kuboresha matumizi 
sahihi ya mali asili kwa 
kuhifadhi, kutumia kwa usahihi
 na kuendeleza  mali asili za Taifa. 
Aidha Serekali ya Chadema Aidha Serekali ya Chadema 
kwa kushirikiana na sekta binafsi 
itawezesha ujenzi wa 
miundombinu ya kisasa kama 
vile hoteli za kisasa na usafiri 
kufika katika maeneo husika.



Michezo, Sanaa na Utamaduni Kibiashara
Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga 
kuboresha Michezo, Sanaa na Utamaduni kwa kujenga jengo 
maalumu la Sanaa za maonesho na maigizo (arena), viwanja 
vya michezo, shule za michezo, vyuo vya Sanaa na michezo ili 
kukuza maarifa na ujuzi katika michezo, Sanaa na utamaduni ili 
kuwa ya kibiashara.

LIVE

Umejisajili kwenye
huduma hii



Kujenga Kilimo, Uvuvi na Ufugaji

Serikali ya Chadema kwa kushirikiana na sekta binafsi inalenga 
kufanya shughuli za kilimo, uvuvi na ufugaji kuwa za kibiashara 
kwa kuwezesha Wakulima, Wavuvi na Wafugaji kupata masoko 
yenye tija ndani na nje nchi.



Ulinzi na Usalama 

Serikali ya Chadema itahakikisha kuwa vyombo vya ulinzi na 
usalama vinakuwa na zana za kisasa na zinazoendana na wakati. 
Aidha vitapewa bajeti ya kutosheleza na kwa wakati, kwa ajili ya 
mavazi, teknolojia na marupurupu mbalimbali, tutaanzisha Bima 
maalum ya afya kwa watumishi wa vyombo vyote vya ulinzi na 
usalama  wawapo kazini na hata baada ya kustaafu 
(Jeshi la akiba) (Jeshi la akiba) 


