
Waraka  Maalum  wa  Freeman  Aikaeli  Mbowe,  Mwenyekiti  wa
Chadema Taifa,  Kiongozi  wa Upinzani Bungeni  na Mbunge wa Hai
kwa Taifa

Leo tarehe 22 Machi 2018, mimi na viongozi wenzangu waandamizi wa
Chadema tumetakiwa tena kuripoti Polisi.

Tunaokabiliwa  na  usumbufu  huu  ni  pamoja  na:  Mhe  Vincent  Mashinji
(Katibu Mkuu),  Mhe. John John Mnyika,  Mb na Naibu Katibu Mkuu Bara,
Mhe.  Salum  Mwalimu,  Naibu  Katibu  Mkuu,  Zanzibar;  Mhe  Halima  J.
Mdee, Mb, Mwenyekiti wa Bawacha, Taifa na Mjumbe wa Kamati Kuu, Mhe.
John W. Heche,  Mb, Mwenyekiti wa Chadema Kanda ya Serengeti (Mara,
Simiyu na Shinyanga) na Mjumbe wa Kamati Kuu; Mhe. Esther N. Matiko,
Mb, Mwenyekiti wa Bawacha Mkoa wa Mara na Mweka hazina wa Bawacha
Taifa.

Tuna taarifa  pia ya kusudio  la  kumuunganisha  Mhe. Peter Msigwa, Mb,
Mwenyekiti wa Chadema Kanda ya Nyasa (Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe
na Iringa) na Mjumbe wa Kamati Kuu katika shauri hili.

 Historia ya wito: 

Kwa muda  wa  wiki  tano  sasa,  kufuatia  sintofahamu kadhaa  zilizojitokeza
katika uchaguzi wa marudio wa Jimbo la Kinondoni, Dar es Salaam na Siha,
Kilimanjaro, tumekuwa tukisumbuliwa kuripoti Polisi kila wiki kwa mashtaka
ambayo hayajawahi kuwekwa bayana.

Katika kampeni na chaguzi hizi, palijitokeza mambo mengi ya ukiukwaji wa
Haki za binadamu, ukiukwaji  wa sheria za uchaguzi,  matumizi mabaya ya
madaraka  ya  kiserikali,  udhalilishaji  na  unyanyapaa  dhidi  ya  Vyama  vya
Upinzani, mauaji na mateso kwa viongozi wa vyama vya Upinzani na hata
Wananchi wasio na hatia. 

Wakati  nenda rudi  hii  ikiendelea,  tuna  taarifa  (asante teknolojia) kuwa
zinapangwa njama mahususi za kutubambikia viongozi wa Chadema kesi za
Mauaji au Uhaini ili kuhalalisha azma ya Watawala kutuweka mahabusu kwa
muda  mrefu,  wakidhani  kwa  kufanya  hivyo  watakuwa  wamefanikisha
kufifisha na hata kuua kabisa uwepo wa Upinzani katika Taifa.

Jitihada  hizo  ni  pamoja  na  kujaribu  kuhusisha  viongozi,  wanachama  na
wapenzi  wa  chama  chetu  na  tuhuma  aidha  za  Kigaidi,  Mauaji  na  hata
Uhujumu wa Uchumi.

Mkakati  huukKitaifa  unashinikizwa  na  Rais  John  Pombe  Magufuli na
kuratibiwa  na  Mkurugenzi  Mkuu  wa  Usalama  wa  Taifa,  Dk  Modestus



Kipilimba, Waziri wa Mambo ya Ndani, Mwigulu Nchemba, Jeshi la Polisi,
na Ofisi ya DPP.

"Viongozi" hawa, wasaidizi na washirika wao wamejazana matumaini hewa
kuwa vuguvugu la mabadiliko na uhitaji wa demokrasia ya kweli na vita dhidi
ya udikteta katika taifa hili litazimwa kwa "kuwaficha, kuwapoteza na hata
kuwaua" viongozi wa Chadema na wanaharakati wengine wanaoamini katika
uhalisia huu.

Naam, njama hizi  zaweza kuua baadhi,  kujeruhi  baadhi na hata kupoteza
kadhaa! Lakini kamwe, hazitazima njozi za Watanzania wema kupigania haki
na ustawi katika nchi yao.

Naamini  kwa kuzima uongozi  wa Chadema uliopo leo,  siyo tu kutaruhusu
kuchipua kwa kasi  kwa uongozi  mbadala,  bali  pia  kutaamsha ari  ya  taifa
kuongeza juhudi katika harakati ili hatimaye kutokomeza udikteta na uongozi
wa kiimla katika nchi yetu.

Taifa  lina  msiba!  Wanasiasa,  wanaharakati,  wanahabari  na  hata  wasanii
wanateswa,  wanafungwa,  wanajeruhiwa  na  wengine  kuuwawa!
Wafanyabiashara na wawekezaji wa ndani na nje wanalia! Viongozi wa dini
wanachanganyikiwa! Wakulima, wafugaji na wavuvi wako hoi! Hata watoto
na wanafunzi nao ni tishio kwa watawala! 

Taifa  limejazwa  hofu.  Wengi  hawasemi,  lakini  wanataabika  rohoni.
Wanaisubiri fursa iwavyo vyovyote vile.

Nguvu, majeshi na silaha zao, magereza na mifumo kandamizi haziwezi kuwa
suluhu ya uimla huu. Tuimarishwe badala ya kufifishwa. 

Hatukimbii!! Tuko tayari kwa lolote, popote!

Shime Watanzania! Msitulilie! Lilieni watoto wenu na Taifa la kesho.

Na iwe vyovyote iwavyo! Damu, mateso, dhihaka dhidi ya maisha yetu iwe
chachu  ya  dhati  katika  kutafuta  Tanzania  aliyoikusudia  Mwenyezi  Mungu
yenye kusimamia haki, demokrasia, usawa, utu na ustawi kwa wote!!

Aluta Continua!!!

Freeman Aikaeli Mbowe


